เครื่องเชื่อมไฟฟ้า

(1/7) > >>

ปึ้ง=TriBute(ทริบิ๊ว):
เดี๋ยวนี้มีเครื่องเชื่อมไฟฟ้า แบบตู้เล็กๆ ออกมาเยอะ
ผมอยากได้แบบไม่แพงซักตัวนึง พอจะมีคำแนะนำไม๊ครับ
 :D

tcreddragon:
งานหนักไหมน้าปึ้ง ถ้าไม่หนักใช้ iweld(สีม่วง) หรือ wel pro(สีส้ม) ตัว140A เป็นตัวเล็กๆสะพายบ่าได้ครับ ราคาประมาณ 5500-7500
สีม่วงจะถูกกว่า 140A ใช้ลวดขนาด 2.6มิล แต่ถ้าอยากเชื่อม 3.2มิลด้วย ต้องขนาด 160A ขึ้นไปครับ
แต่ตัวที่ผมใช้ ซื้อมาจาก GLOBAL HOUSE ยี่ห้อ TUF  MMA160 ซื้อมา 4900 ครับใช้ดี เชื่อมยากกว่าตู้ AC แต่รอยเชื่อมเนียนกว่า (เวลาไปซื้อต้องดูราคาด้วย มันขายเป็นช่วง บางช่วง 4900 บางช่วง 5500 ต้องรอมันลด)

น้าเบิ้ม ไม่ได้เข้าเมืองเหรอ  ;D

งานไม่หนักครับ เอามาเชื่อมเล่นๆ ว่าจะทำพวกชั้นวางของ
ซ่อม-สร้าง กรงหมา-แมว และทำงานศิลป เล็กๆน้อยๆ

tcreddragon:
น้าปึั้ง ถ้างบเยอะหน่อยซื้อ IWELD ครับ มันจะมี 125-140A ราคามันห่างกันไม่เยอะ เคยถามตัว 125 ที่อาคารสิน 5900 ยี่ห้อนี้เชื่อมเป็นวันยังไหว

แต่ถ้าต้องการถูกๆก็ TUF ครับ 4900

เมื่อวานเข้าเมืองครับ แต่ส่งพี่เค้าไปทำธุระด้วยเลยต้องรีบกลับ

พวกสามสี่พัน มันจะดีไม๊อ่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป