RetroClub
สิงหาคม 01, 2014, 08:52:37 PM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สวัสดีครับ ทุกท่าน วันนี้เราเปิดใช้งานบอร์ดใหม่แล้วนะครับ
http://www.retroclub.net/forum2012
เชิญทุกท่านสมัครเข้าใช้งานได้เลยนะครับ หากพบปัญหากรุณาแจ้งที่ห้องรับแขกบอร์ดเดิมนี้ได้เลยนะครับ ในอนาคตเราจะปิดการโพสบอร์ดเดิมนี้ ให้อ่านได้อย่างเดียวนะครับ เป็นแหล่งข้อมูลกันต่อไป เราจะพยายามพัฒนาระบบของเราต่อไปนะครับ
ขอบคุณครับ
ทีมงาน RetroClub
การค้นหาขั้นสูง  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Ford Mustang Fastback 1967  (อ่าน 10694 ครั้ง)
Eleanor
Full Member

กด Like 2

« เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 03:34:10 PM »

มีน้อยคันมากคับในเมืองไทย รุ่นนี้ ปี1967  เครื่องเป็น V8 รหัส 289  เเต่ตอนนี้วางเป็นเครื่อง JZ เเล้วเพราะเครื่องเดิมมันพัง  รายระเอียดตัวรถอยู่ครบมากๆ  เป็นรถจอดไม่เคยขับเลยจอดมาหลายปีมากเเล้วถ้าใครได้เห็นตัวเป็นจะรู้ว่ามันสวยมากๆ คับ

เป็นรถที่หายากมาก เเละยังนิยมเล่นกันอยู่ทั่วโลก เเละมันก็จอดอยู่เเถวบ้านผมเอง เลยถ่ายมาให้ชมกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2009, 03:37:10 PM โดย Eleanor » บันทึกการเข้า
mong_mongs
Hero Member

กด Like 9

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 03:38:25 PM »

คุณตั้มมานมืดง่ะ.....มีภาพตอนกลางวันน่าจะสวยนะครับ อิอิ

อืม..คนเรา บางทีเกิดมา หน้าตาดี...................................หล่อซะงั้น!!!
Eleanor
Full Member

กด Like 2

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 03:44:55 PM »

คุณตั้มมานมืดง่ะ.....มีภาพตอนกลางวันน่าจะสวยนะครับ อิอิ

พอดีไปบ้านเพื่อนมันคํ่าเเล้วผมใช่มือถือถ่ายมาคับ  เดียววันหลังถ่ายมาให้ชมหลายๆ รูปคับคุณTOP

Eleanor
Full Member

กด Like 2

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 03:49:18 PM »

อันนี้รูปของเมืองนอกเค้าคับ

ปึ้ง=TriBute(ทริบิ๊ว)
Hero Member

กด Like 37

vintage

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 05:56:10 PM »

เรื่องความนิยม มันก็มีอยู่ในระดับหนึ่งอยู่แล้วครับ

มันมาเป็นที่รู้จัก สำหรับคนที่ไม่รู้จักมาก่อน ก็ตอน gone in 60 seconds นั่นหล่ะ

เป็นคันเอกในเรื่องไปซะ เลยรู้จักกันใหญ่ บ้านเราเลยกลายเป็นทองไปซะ หลังจากเป็นเศษเหล็กอยู่ตั้งนาน

ตัวเจ็บ เชลบี้ ในเรื่องก็ยิ่งไปกันใหญ่เลยทีนี้ เหอๆ

ถ้ามันเอา KE30 ไปเป็นพระเอกตอนนั้นนะ โทะโทะโทะ ไม่อยากคิด 

RetroClub คลับสำหรับคนมีใจ Retro

Decoupage คืออะไร อะไรคือ เดคูพาจ
https://www.facebook.com/Cup.Of.Hobby
limpart
Hero Member

กด Like 15

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 07:15:08 PM »

......เคอี 20 ดีกว่า น้าปึ้ง ......ฮี่ๆ

คมดาบปลิดชีวิต  คมความคิดปลิดวิญญาณ
ปึ้ง=TriBute(ทริบิ๊ว)
Hero Member

กด Like 37

vintage

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 10:54:25 PM »

อันนั้นต้องเป็นรถผู้ร้าย 

RetroClub คลับสำหรับคนมีใจ Retro

Decoupage คืออะไร อะไรคือ เดคูพาจ
https://www.facebook.com/Cup.Of.Hobby
pongklub
Newbie
*

กด Like 0

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 09:33:31 PM »

จิงๆด้วยคับถ้าเป็น KE-30 นะ  ป๊าด-----โท๊ะ  กล้วยทอดเลยคร๊าบ
keid
Hero Member

กด Like 4

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 11:49:39 AM »

......เคอี 20 ดีกว่า น้าปึ้ง ......ฮี่ๆ

คันนี้ต้องใช้กับฉากแอ๊คชั่นคับ
อย่างเช่นไถต้นเฟื่องฟ้าเกาะกลางถนนอะไรอย่างงี้อะคับ 
Eleanor
Full Member

กด Like 2

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 12:59:29 PM »

คันนี้ต้องใช้กับฉากแอ๊คชั่นคับ
อย่างเช่นไถต้นเฟื่องฟ้าเกาะกลางถนนอะไรอย่างงี้อะคับ 

สะงั้นคับ 
limpart
Hero Member

กด Like 15

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 12:44:17 PM »

เห่อๆ........แหม น้องเขียด ครับ อย่าพราด ละกานนนนนนนนนนน   

.......................คำเตือน ....บั๊คเก็ต ท่าช้าง กินแล้ว อย่าริไปกินอะไรต่อ นะครับอาจประสพเหตุอย่างผมได้

รถจะแล้ว แล้ววววววววววววววววววววววววววววววววว วะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หนูฟ้าใส กำลังจะกลับมาทวงความเป็นรถในตำนานอีกครั้ง ..

คมดาบปลิดชีวิต  คมความคิดปลิดวิญญาณ
mong_mongs
Hero Member

กด Like 9

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 11:16:10 AM »

ป่ะ ฉลอง ครับอ้ายอาร์ต อิอิ

อืม..คนเรา บางทีเกิดมา หน้าตาดี...................................หล่อซะงั้น!!!
poncho
Newbie
*

กด Like 0

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 02:55:37 PM »

สวยครับ ชอบตัวเนี้ยมานาน
ไม่ทราบว่ารถไม่ขับนานแล้ว แบบนี้
พอจะมีลุ้น ว่าเค้าเบืออยากจะปล่อย บ้างรืเปล่าครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์